Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตะไคร้ หั่นแล้วทอด มันแข็งมาก ๆ เลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะทำอาหารขายค่ะ เน้นใช้สมุนไพรอบ-ทอด
ลองตะไคร้เป็นลำดับแรก หั่นเฉียงแล้วตากแดด พอนำไปทอดแล้ว
มันแข็งมาก ๆ เลยค่ะ บางท่านแนะนำว่า ตะไคร้ต้องแล้วแต่สายพันธุ์
เราหั่นบางมาก ๆ แล้วนะคะ ลองทอดทั้งแบบตากแห้ง และไม่ตากแห้ง
ก็แข็งมากค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ อยากได้แบบกรอบ ๆ เีคี้ยวแล้วไม่เจ็บทั้งปาก ทั้งเหงือกค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : กว่าจะได้เป็นสมาชิก
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 08:30:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com