Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] <<Spinnecker>> มือใหม่ขอเสนอ "ก๋วยเตี๋ยวไก่ผัดซีอิ๊วน้ำ" (ฟังแล้วงงๆมั๊ยครับ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคร้าบพี่น้องชาวไทย วันนี้ขอเสนออาหารแปลกๆอีกแล้วครับท่าน ทำออกมาแล้วอร่อยพอไปวัดไปวาได้เลยเอามาลงซะหน่อย เนื่องจากไม่มีอะไรทำ ติดฝนอยู่ที่โรงงาน 555

เมนูนี้้เพิ่งทำหมาดๆเย็นวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเลยครับ นั่งคิดๆดูในใจ กะแล้วว่าน่าจะใช้ได้ เลยไปตลาดซื้อวัตถุดิบมาแล้วก็ลองทำดูเลย ได้ออกมาเป็นก๋วยเตี๋ยวไก่ผัดซีอิ๊วน้ำ (หรือจะเรียกก๋วยเตี๋ยวน้ำไก่ผัดซีอิ๊วดีวะเนี่ย)

วัตถุดิบที่ไปหามาก็ได้เกือบครบครับ ขาดแต่เลือดไก่ เพราะไปตลาดตอนบ่าย วายหมดแล้ว เลยไม่ครบสูตรอย่างที่อยากได้เลย

อย่างแรกที่ได้มาก็นี่ครับ เส้นใหญ่จากตลาดพัฒนาการหนึ่งปั้น

ป.ล. กระทู้นี้เป็น [SR] ตามกฎนะครับ เพราะขอตังค์เมียไปตลาด

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 54 17:20:07

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 17:19:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com