Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับสถานะของร้าน Starbucks หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องมาสอบถามคอกาแฟหน่อยครับ

พอดีผมต้องค้นคว้าเรื่องแบรนด์ Starbucks น่ะครับ ก็ได้ทำไปแล้วล่ะ แต่ติดปัญหาอยู่บางข้อ คือผมไม่ใช่คอกาแฟน่ะครับ ไม่ค่อยได้เข้าร้านอะไรอย่างนี้เลย

อยากทราบว่าร้าน Starbucks เนี่ยเทียบกันในไทยแล้วเป็น ผู้นำ ผู้ตาม หรือผู้ท้าชิงในตลาดกาแฟของไทยเหรอครับ (ผมว่า Starbucks น่ะดัง แต่ถ้าเทียบกับ Coffee world หรือ Black Canyon เนี่ย แบรนด์ไหนคือผู้นำในไทยกันแน่)
และอยู่ในสถานะนั้นๆ เพราะเหตุใดเหรอครับ  แล้วร้านควรใช้กลยุทธ์การตลาดยังไงครับ ?!?

จากคุณ : หมีบ้านไร่
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 20:06:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com