Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย อร่อย ข้าวต้ม ปลา , กะเพาะหมู ,หอยนางรม @ " ข้าวต้มปลาซังฮี้ " (เชิงสะพานซังฮี้ ,บางพลัด) ติดต่อทีมงาน

วันนี้จะพาไปลองชิม อาหารง่าย ๆ สบาย ๆ สไตล์ ข้าวต้มกันครับ
เป็นข้าวต้มสำหรับมื้อค่ำ หรือ ค่ำมาก ชามเบา ๆ สบาย ๆ ก่อนกลับไปนอน
ข้าวต้มร้าน " ข้าวต้มปลาซังฮี้ " นี้ อยู่บริเวณ เชิงสะพานซังฮี้ นะครับ
ถ้าเราข้ามสะพานซังฮี้ มาจากฝั่งสามเสน พอลงสะพานมาก็เริ่มชิดซ้าย
พอเลยป้านรถเมล์มาหน่อย ก็ถึงแล้วครับ รู้สึกหน้าร้านเค้าจะไม่มีป้ายชื่อร้านนะ
ส่วนชื่อร้านนี่ผมก็ search หามานะครับ 55 ร้านจะเป็นห้องแถวคูหาเดียว
มีเฮียเจ้าของร้าน เป็นคนทำข้าวต้ม กะ แฟนแกสองคน
ข้าวต้มก็จะมีพวกข้าวต้มปลา , กุ้ง , หมึก , เป็ด , กะเพาะหมู , หอยนางรม ประมาณนี้อ่ะครับ (อาจจะขาดหรือเกิน จำไม่ค่อยได้อ่ะครับ)

ชามแรก ข้าวต้มปลา ก่อนเลย
ข้าวต้มเม็ดไม่เละมากครับ นุ่ม ๆ กำลังอร่อยเลยครับ
มาพร้อมกับ เนื้อปลาน่าจะเป็นปลากะพง นะครับ
ชิ้นกำลังดี ไม่คาว แล้วเค้าจะมีน้ำจิ้มเป็นเต้าเจี้ยวปรุงรส มาให้ด้วย จะจิ้ม หรือจะใส่ลงไปในชามก็ตามอัธยาศัยเลยครับ
อ้อ ทุกชามจะใส่บะเต็งมาด้วยนะครับ ซึ่งช่วยให้ข้าวต้มออกรสเค็ม ๆ นิด ๆ อยู่แล้ว

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 54 10:38:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com