Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มทำเบเกอรี่มันยากจังเลยนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งได้เตาอบ minoya 19 ลิตรมา ตอนนี้มีแค่ เตาอบ และ ตะกร้อมือตีไข่

วันก่อนลองทำบัตเตอร์เค้กดู ออกมาแข็งไปหน่อย แป้งมันร่วนๆ ไม่ค่อยอร่อยเลยค่ะ

เลยลองคิดว่าถ้าปิดเทอมจะลองทำอย่างอื่นดู ลองค้นหาสูตรขนมอบต่างๆ แต่ส่วนมากต้องใช้เครื่องตีไข่ทั้งนั้นเลยค่ะ

เห็นแล้วรู้สึกอยากได้ แต่คงต้องเก็บตังค์เองซักพัก ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ แหะๆ

เลยอยากรบกวนสอบถามว่ามีแค่ เตาอบ กับ ตะกร้อมือ จะทำอะไรได้บ้างค่ะ เห็นแต่ละสูตรแล้วอยากทำ แต่ติดอยู่อย่างเดียวคือ ไม่มีเครื่องตี

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ จะได้มีกำลังใจเริ่มหัดทำขนมต่อไปค่ะ

*** ตอบคอมเม้นจ้า ***

ขอบคุณทุกความเห็น แล้วก็กำลังใจนะค่ะ ปิดเทอมนี้คิดว่าจะลองทำ บราวนี่ดูก่อน ^^

แล้วจะนำมารีวิวให้ดูนะค่ะ :D

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 54 18:12:30

จากคุณ : เหรียญสีชมพู
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 20:11:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com