[CR] พาไปนั่งกินลมชมวิวสวยๆ ..... ร้านสายลม บางปู ..... สมุทรปราการ by บูตะ กะ กิมจิ
|
![ติดต่อทีมงาน ติดต่อทีมงาน](/image/pmail.gif) |
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ก้นครัวทุกคน ![love](/cafe/toy/image/love.gif)
วันนี้จะพาไปทานอาหารทะเลที่ริมทะเลบางปูกันค่ะ ร้านนี้เคยมาแล้วครั้งนึง เคยรีวิวไป พอเพื่อนมาเห็นก็ชวนกันไปอีกรอบ 55+ (ไม่ใช่หน้าม้านะค่ะ) ^^
การเดินทางมาร้านนี้ จาก ถ. สุขุมวิท (สายเก่า) เลี้ยวเข้าซอยเทศบาลบางปู 72 ตรงเข้ามาสุดทางก็ถึงเลยค่ะ
บรรยากาศที่นี่เหมาะที่จะนั่งชมบรรยากาศทะเลตอนเย็น ดูพระอาทิตย์ตกดิน นั่งรับลมทะเลชิลๆ แต่ถ้ามาช่วงนี้ก็ระวังฝนกันหน่อยนะ
.....................................................................................
ปล. 1 ภาพถ่ายนี้ดองเค็มมาเกือบๆ 2 เดือนแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะจำชื่ออาหารได้ครบหรือเปล่านะค่ะ ![หยอกเย้า](/cafe/toy/image/toy29.gif)
ปล. 2 กระทู้นี้เป็นความเห็นส่วนบุคคล
หากข้อความในกระทู้ทำให้ไม่พอใจ หรือผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณ "คุณปรัซซี่" เจ้าของข้อความนี้ด้วยค่ะ (แอบก๊อปมาทั้งประโยคเลย) ^^
จากคุณ |
:
บูตะ กะ กิมจิ
|
เขียนเมื่อ |
:
22 ก.ย. 54 14:10:39
|
|
|
|