Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิปปิ้งครีมชนิดไหนที่ตีง่ายๆบ้างมั๊ยคะ ติดต่อทีมงาน

มีมัํยคะ แบบตีขึ้นง่ายไม่ต้องลุ้นให้ใจแป้วอะค่ะ ตอนนี้จิตตกกับการตีวิปปิ้งครีมมากๆค่ะ  วันนี้ตั้งใจทำคัพเค้กสตอเบอรี่เพื่อใช้ในงานเลี้ยง จะแต่งหน้าด้วยวิปปิ้งครีมซะหน่อย จบเลย ตีสองครั้งก็เสียทั้งสองครั้ง ต้องเททิ้งหมด ครั้งแรกใช้ของริช กล่องสีน้ำเงินเล็ก ก็ไม่ขึ้น ครั้งที่สองของโฟโมสกล่องสีฟ้า ก็เจ๊งอีก ท้อเลยเรา  วิปปิ้งเราก็แช่เย็น แช่ในช่องฟรีซ แช่ทั้งตัววิปปิ้งและโถตี ตามคำแนะนำที่เคยอ่านเจอ ใช้ KA ความเร็วปานกลางถึงสูงอะคะ  สรุปเจ๊งคะ

เคยใช้วิปปิ้งแบบที่ไม่ละลายของริช ตีง่ายนะ แต่มันหวานเกินอะคะ เลยอยากลองเปลี่ยนเป็นแบบทั่วๆไป เพื่อนๆช่วยแนะนำยี่ห้อไหนหรือชนิดไหนที่เวิร์คๆบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 54 22:20:42

จากคุณ : ~cupper coff~
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 22:19:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com