Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> "รวบยอดร้านอร่อย" มาดูกันซิว่าหลังจากอยู่นครชัยศรีมาเกือบสองปี ผมจะมีร้านไหนมาแนะนำบ้าง !!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับผม วันนี้ขอมารีวิวซักหน่อยนะครับ เพราะเก็บข้อมูลไว้เยอะ ต้องระบายซักหน่อย

สองปีก่อนผมทำงานที่พนัสนิคม ชลบุรี หลายๆคนคงจำได้ว่าผมมีรีวิวร้านอร่อยทั้งในพนัสนิคม แปดริ้ว เกาะโพธิ์เกาะจันทร์ ยาวไปถึงเมืองชล บางแสน ศรีราชา รวมๆกันก็น่าจะเป็นสิบๆร้านอยู่

จากนั้นผมก็เปลี่ยนงานมาอยู่แถวนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ซึ่งพอย้ายมาผมก็หายหัวไปจากก้นครัวเลย เพราะงานใหม่มีอะไรให้ทำเยอะแยะ หาเวลาว่างเหมือนตอนอยู่ที่เก่าไม่ค่อยได้ (จริงๆก็ว่างนะครับ แต่ไม่ได้ว่างทีละสองสามชั่วโมงเหมือนก่อน มันว่่างแบบกะปริบกะปรอย เลยไปเอาดีทาง FB แทนเพราะสิบนาทีก็เม๊าท์ได้ อิอิ)

พอย้ายถิ่นทำกิน แหล่งหาอาหารก็เปลี่ยนตาม ความตะกละระดับนี้แล้วไม่ต้องกลัวอดอยากปากแห้งมีตกถึงท้องตลอด (อาหารนะ ไม่ใช่คน) ตอนนี้แหล่งอาหารผมก็มีศูนย์กลางอยู่ที่นครชัยศรีครับ ยาวไปถึงนครปฐม อีกฝั่งก็จากศาลายา พุทธมณฑลสาย 4 3 2 ไปถึงเพชรเกษม ถือว่าแหล่งอาหารใหญ่เลยทีเดียว

แต่ถึงของกินเยอะ เวลารีวิวกลับไม่มีเอาซะเลย ทำให้เวลาไปกินก็ถ่ายรูปบ้างไม่ถ่ายบ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ก็ถ่ายรูปสองรูปเพื่ออัพ FB เท่านั้น ไม่ได้ถ่ายจริงจังเพื่อรีวิวในก้นครัวเหมือนก่อน แต่ก็ยังพอมีรูปล่ะนะครับ ยกเว้นร้านไหนไม่ถูกปาก กินครั้งเดียวเข็ดก็ไม่ถ่ายมาครับ

ดังนั้นในเครื่องตอนนี้เลยมีรูปเยอะไปหมด บางร้านที่กินบ่อยๆก็มีเยอะจนสามารถรีวิวได้เป็นกระทู้เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่มักจะมีร้านละไม่กี่รูปครับ เลยคิดว่าวันนี้จะเอารีวิวรวบรวมแต่ละร้านที่คิดว่าน่าจะใช้ได้มาลงรวมๆกันในกระทู้เดียวก่อน (ซึ่งไม่รู้กระทู้เดียวจะจบไหม มันเยอะ 555) แล้วร้านไหนกินบ่อยๆค่อยแยกไปลงกระทู้เดียวอีกครั้งเมื่อมีเวลาละกันครับ

ป.ล. ก่อนจะเริ่มขอแจ้งข่าวนิดนึงครับ คือว่าสมัยก่อนโน้นที่เคยลงพวกกระทู้เครื่องครัวทั้งหลายแหล่ไว้ ตอนนี้ที่ CDC มีร้านชื่อ Crystal Mansion มาเปิดขายครับ มีเครื่องครัวเด็ดๆดีไซน์แจ่มๆเพียบเลยครับ หลายๆชิ้นที่เคยรีิวิวไปก็หาซื้อได้ที่นี่ครับ ยี่ห้อดังๆอย่าง Alessi, Joseph Joseph, Eva Solo มีหมดครับ ใครสนใจไปดูกันได้นะครับที่เลียบทางด่วนรามอินทรา (แต่แม่มแพงบรรลัยจักรเลยครับ)

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 54 15:05:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com