Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเอแคลร์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เราลองทำเอแคร์ครั้งแรกค่ะ
พบว่าอบแล้วแป้งด้านบนกับด้านล่างค่อนข้างไหม้ แล้วพออบเสร็จมันจะกรุบกรอบมากเลย ไม่เหมือนกับเวลาที่เราไปซื้อร้านที่เนื้อขนมจะนุ่มๆ เนื้อแป้งสีเหลืองอ่อนๆ

อยากจะสอบถามเพื่อนๆ ที่เคยทำค่ะว่า

1.เราควรจะใช้ไฟที่อุณหภูมิเท่าไหร่คะ นานกี่นาที แล้วเปิดไฟบน-ล่าง พร้อมกันรึป่าว
2.เวลาอบเราจะรู้ได้ยังไงคะว่าได้ที่แล้วหรือยัง เพราะที่เราทำมันเกรียมเป็นรอยไหม้ทั้งด้านบนและล่างค่ะ
3.เราทิ้งเอแคลร์ไว้ด้านนอกแล้วแต่ยังไม่เห็นเนื้อแป้งจะนุ่มขึ้นเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 54 21:05:03

จากคุณ : ~Present for A Simple Day~
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 54 21:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com