Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~o~ [CR] กระทู้นี้ ขอรวบรวมระเบิดกรุร้านอาหารเก๋ๆ ในโซนสุขุมวิทที่ชอบไปค่ะ ^^ ~o~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆ คน ^^
ไม่รู้ยังจำกันได้รึเปล่า แพรไม่ได้โพสทั้งร้านอาหารและสูตรขนมในห้องก้นครัวมานานมากกก ...
วันนี้เครียดๆ จากสอบ เลยขอมาโพสกระทู้ซักหน่อยค่ะ เผื่อข้อมูลจะมีประโยชน์บ้าง =)))

แพรเป็นคนชอบหาร้านใหม่ๆ กินมากๆ ค่ะ ^^"
ร้านที่เอามานำเสนอคราวนี้ก็จะเป็นร้านที่แพรชอบไปกับเพื่อนๆ บ้าง คนพิเศษบ้างค่ะ ..
ส่วนมากเวลานัดกันก็จะอยู่แต่โซนสุขุมวิทนี่ล่ะค่ะ เพราะมันใกล้บ้านแพร บางทีไปทานข้าวกันเสร็จก็ไปหาที่นั่งเล่นนั่งคุยกุ๊งกิ๊งกันต่อ ^^

มาดูกันดีกว่า ว่ามีที่ไหนบ้างงง ... :D

เริ่มต้นด้วยร้านนี้ก่อนดีกว่า ...

ร้านแรกที่เลือกมาประเดิมคือ 4Garcons ทองหล่อ ซ.17 ค่ะ ...
ร้านนี้ไปบ่อยจนถูกเพื่อนๆ หาว่าเป็นหน้าม้า .. ฮ่าๆ ..
เป็นหน้าม้าจริงก็ดีสิ ^^" หมดเนื้อหมดตัวกับร้านนี้ไปพอสมควรเหมือนกันค่ะ แฮ่ ...

ร้านนี้ถ้าเข้าจากทองหล่อ ซ.17 ก็จะอยู่ซ้ายมือนะคะ แต่สามารถเข้าทางทองหล่อ ซ.13 ได้เหมือนกัน แล้วเลี้ยวขวาตรง Nihonmura ร้านจะอยู่ขวามือ ..
ใต้ Oakwood Residence ค่ะ ^^

เป็นร้านที่ชอบมากเป็นอันดับต้นๆ เลยล่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 54 13:46:33

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 13:45:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com