Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบื่อคนไทยไม่ยอมต่อคิวซื้ออาหาร ติดต่อทีมงาน

ร้านอาหารเจ
วันแรกผมต่อคิวซื้ออาหารเจอยู่ เจ้ข้างหน้าก็สั่งเยอะมากมีคนต่อผมอีก 2คน
มีเจ้ใส่แว่นกำลังเดินเข้าร้านเสียงมาก่อนเลย ลูกชิ้น 3ไม้ แล้วก็สั่งกับอีก 2 อย่าง
ถึงคิวผมพอดี เจ้าของก็กำลังจะตักให้เจ้แว่น ผมก็ตะโกนเลย ผมมาก่อนนะ
เขาถึงตักให้ผม เข้ามาทีหลังแล้วยังสั่งก่อนอีก

วันนี้ไปร้านใหม่กับข้าวกำลังจะหมด มียายอยู่ก่อนเราแล้วก็มีคนต่อหลังเราอยู่
เจ้อ้วนเห็นคนต่อเยอะเดินไปข้างๆแล้วก็สั่งเลย คนขายคงรีบมากไม่ได้มองลูกค้าเลยว่าใครมาก่อน แฟนผมโมโหมากด่าเลย ต่อคิวสิค่ะไม่เห็นเหรอว่าเขาเข้าคิวกันอยู่ เสียงดังมาก  เจ้อ้วนเงียนหน้าเจื่อนไปเลย

จากคุณ : zyrtec
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 08:31:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com