Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR][BAS' Pix Review] วันพิเศษกับคนพิเศษ ที่Le Normandie ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนสมาชิกก้นครัวทุกท่านครับ

ผมมีโอกาสได้ทำรีวิวร้านอาหารสวยๆที่ผมชอบหลายๆร้าน จนทำให้มีโอกาสได้แนะนำเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน ที่ให้เกียรติส่งข้อความมาถามผมทางหลังไมค์เกี่ยวกับร้านอาหารในโอกาสพิเศษกับคนพิเศษของท่านเหล่านั้น

ร้านที่ผมมักจะแนะนำเป็นอันดับแรกคือ Le Normandie ด้วยบรรยากาศ ความงดงามของอาหาร และการบริการที่เชื่อได้ว่าจะทำให้ท่านและคนพิเศษของท่านมีความสุขในวันพิเศษได้

ในเดือนกันยาที่ผ่านมา ผมเองใช้เวลาเกือบทั้งเดือนอยู่ที่เชียงใหม่ ทั้งพาคุณพ่อคุณแม่เที่ยวและทำธุระของตัวเอง แต่ช่วงที่อยู่กทม. ผมก็ไม่พลาดที่จะไปทานอาหารฝรั่งเศสร้านโปรดของผม แม้ผมจะมาทานที่นี่ครั้งแล้วครั้งเล่ารวมถึงทำรีวิวร้านนี้มาหลายครั้ง แต่เหตุผลง่ายๆที่ผมกลับมาทานอีกคือนอมังดีเปลี่ยนเมนูใหม่ทุกเดือน เดือนละกว่า15เมนู ในset menu ทำให้ทุกครั้งที่ไปทานก็มักจะได้ตื่นตาตื่นลิ้น กับจินตนาการของเชฟ รวมถึงมีอาหารจานใหม่ๆมาupdateฝากเพื่อนสมาชิกก้นครัวครับ

การไปนอมังดีครั้งนี้เป็นโอกาสดีอีกอย่าง คือเป็นวันครบรอบที่ผมกับแฟนคบกันพอดี มื้อนี้จึงเป็นมื้อพิเศษกับคนพิเศษที่ร้านอาหารที่ผมคุ้นเคยครับ

นำความสุขจากLe Normandieในเดือนกันยายน มาฝากท่านผู้อ่านกันครับ

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 19:46:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com