Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พาไปทานอาหารฝรั่งเศสแบบ้านๆที่ **LE PETIT ZINC** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าาชาวห้องก้นครัว
ปกติจะสิงแต่ในห้องแป้ง กระทู้นี้จะเป็นกระทู้แรกในห้องก้นครัวเลยค่ะ
ผิดพลาดประการใด ขอให้ชี้แนะตักเตือนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

วันเสาร์ที่ผ่านมามีโอกาสได้ไปทานอาหารฝรั่งเศสมาค่ะ
ปกติทุกคนอาจจะคิดว่า อุ้ยย ร้านอาหารฝรั่งเศส คงต้องหรูหรา
ขอบอกว่าไม่ใช่เลยยยกับร้าน LE PETIT ZINC ค่ะ

ร้านนี้เป็นร้านอาหารฝรั่งเศสแบบ homemade บ้านๆหน่อยค่ะ
อยู่ในซอยสุขุมวิท 23 ตรงเข้าไป เลี้ยวขวาที่แยกแรกก้เจอเลยค่ะ
ร้านบรรยากาศเป็นกันเอง อบอุ่นๆ มีบาร์เครื่องดื่มแอลกอฮอล์
พนักงานน่ารักค่ะ คาดว่าเจ้าของเป็นคนฝรั่งเศส
เพราะมีสาวฝรั่งคนนึงวิ่งบริการลูกค้าทั่วร้านเลยค่ะ อัธยาศัยน่ารักมาก ^^

ภาพหน้าร้านค่ะ (ภาพขอบคุณ อากู๋ นะคะ )

จากคุณ : Trapped inside a woman's body
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 54 21:51:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com