Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย อร่อย สด แซ่บ เด้ง แกงป่าปลาอินทรีย์ , กะพงราดพริก ฯลฯ @ " ใจสั่งมา " ( สัตหีบ , ชลบุรี ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปทานของทะเลกันครับ
ร้านนี้ชื่อร้าน " ใจสั่งมา " อยู่สัตหีบครับ ทางเข้านี่ อยู่ซ.ตรง โรงเรียนธัมมสิริ
ถ้าเราวิ่งมาตามถ.สุขุมวิท พอเข้าเขต สัตหีบ ก็สังเกตุ โรงเรียนไว้ครับ
ซ.ทางเข้าก็ติด กับโรงเรียน ปากซ.มี 7-11 พอดี สังเกตุไม่ยาก
เข้าซ.ไป จริง ๆ มีป้ายร้านเค้าบอกด้วยนะครับ แต่ค่อนข้างเล็กมากกก
วิ่งเข้าไปสักโลได้ จนเจอแยกเล็ก ๆ ที่บ้านฝั่งขวาเป็นกำแพงสีแดง ๆ ก็เลี้ยวซ้าย ไปอีกนิดก็ถึงครับ
ร้านนี้ถ้าคนที่มาเที่ยวสัตหีบนี้ ถ้าไม่มีคนแนะนำ เข้ามาไม่ถูกแน่นอนครับ
เพราะมันลึก อยู่ในซ. และ เป็น คล้าย ๆ สวนอาหาร
แต่ตอนผมเข้าไป สักหกโมงครึ่ง 555 รถเต็มร้านเลย
ตั้งใจ ไปสั่งกลับบ้าน ไปถึงน้องคนรับออเดอร์ บอกพี่สั่งไว้ แล้วไปไหนก่อนได้เลย ไม่ต่ำกว่า ชม. แน่นอน 55 สงสัยวันเสาร์ด้วยครับ คนเต็มเลย
สั่ง ไปได้ 3 อย่าง
จานแรก หมึกผัดไข่เค็ม

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 07:47:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com