Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>ส่งการบ้าน...เค้กกล้วยหอมนึ่ง...สูตรคุณbutterfly pea<<<< ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวห้องก้นครัวทุกท่าน
ปูเป้กลับมาอีกครั้งกับขนมทำง่ายไม่ต้องอบค่ะ หลังจากที่ลังเลอยู่นานว่าจะซื้อเตาอบดีรึเปล่า
สรุปว่าได้กะทะไฟฟ้ามาแทนค่ะ อิอิ เพราะค่าไฟที่หอแพงมากๆ เอากะทะไฟฟ้าก็พอเก็บเงินไว้รักษาตัวก่อนดีกว่า ส่วนเครื่องตีได้รับความอนุเคราะห์มาจากคุณพี่แอร์ rasineeขอบคุณพี่แอร์มากๆ สำหรับเครื่องมือทำมาหากินค่ะ หลังจากที่มรสุมรุมเร้าชีวิตปูเป้หลายอย่าง อีกทั้งช่วงนี้เริ่มป่วยค่ะ ไม่ค่อยได้ออกไปขายของอยู่ห้องอย่างเดียว ก็เลยคิดอยากทำอะไรแก้เครียด เลยเกิดไอเดียเค้กกล้วยหอมนึ่ง และยังมีเมนูอีกหลายอย่างตามมาโดยที่ใช้เจ้ากะทะไฟฟ้านี่แหละค่ะ วันนี้ขอบำบัดด้วยเค้กกล้วยหอมแบบนึ่งสูตรคุณbutterfly peaนะค๊ะ ขอบคุณเจ้าของสูตรมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
สูตรและวิธีทำของต้นตำรับค่ะ  
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=butterflypea&month=22-04-2009&group=13&gblog=14

จากคุณ : siriket
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 17:50:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com