Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<หมูสะเต๊ะร้านไหนในกรุงเทพฯ ที่คุณคิดว่าอร่อยที่สุด>>> ติดต่อทีมงาน

หมูสะเต๊ะถือเป็นอาหารว่างหลักของผมสมัยที่อยู่กทม.

อาทิตย์นึงต้องกินอย่างน้อย2-3วัน20ไม้บ้าง 30ไม้บ้าง

พากลับมาอยู่บ้านที่ภูเก็ตแล้วเศร้าคับ ...ไม่น่าเชื่อว่าจังหวัดแบบนี้จะไม่มี

ร้านหมูสะเต๊ะอร่อยๆ....อย่างดีสุดก็พอแหลกล่าย

กำลังเเพลนๆว่าจะหนีจากเกาะไปเข้ากรุง อิอิ

เลยอยากรบกวนถาม ร้านหมูสะเต๊ะที่อร่อยที่สุดในใจเพื่อนๆมีร้านไหนกันมั่ง

ผมชอบ ร้านตรงแยกบางโพ ครับ

หมักหมูจนนุ่ม น้ำจิ้มเข้มข้นได้ใจ

กินหมูสะเต๊ะหมดแล้วต้องซดน้ำจิ้มตาม อิอิ

ปล.ร้านที่ใกล้ๆแยกนะคับ ไม่ใช่ร้านใกล้ๆโรงยาบาล บางโพ

ปล.2เครดิตรูปจาก dslr.sony.co.th

จากคุณ : LungPungTo
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 15:28:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com