Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) มือใหม่หัดทำขนม ( ไทย ) ส่งการบ้านคุณครู ( ก้นครัว - BlogGang ) ^_______________________^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ก้นครัว  ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยจะดีเลย ฝนตกทุกวัน  เป็นกำลังใจให้กับทุก ๆ คนที่บ้านน้ำท่วมด้วยนะคะ  ขอให้น้ำลดเร็ว ๆ  

ยู้ไม่ได้ตั้งกระทู้ทำขนมนานมาก ๆ เลย  ช่วงนี้ยุ่งอยู่หลายเรื่อง  ทำขนมอยู่ตลอดเลยนะคะ  เป็นเมนูซ้ำ ๆ เลยไม่ได้เอามารีวิว   แต่ช่วงนี้ชอบทำขนมไทยเป็นพิเศษ  ไม่ได้ไปเรียนที่ไหน  เรียนในก้นครัวและ BlogGang  รายละเอียดดีมาก ๆ ไม่เข้าใจ ยู้หลังไมค์หรือว่าถามในกระทู้นั้นได้เลย ได้รับคำตอบตลอด ๆ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

คุณครูแสนน่ารัก ขอบคุณสูตรอร่อย ๆ ที่ไม่เคยห่วงจริง ๆ ค่ะ  หน้าตาขนมที่ทำอาจจะไม่สวยงามเท่ากับต้นฉบับ แต่ความตั้งใจมีเกินร้อยเลยค่ะ ยู้ชอบหม่ำขนมไทยมาก ๆ  แล้วก็คิดเสมอว่า ขนมไทยทำยาก  ดังนั้นขอเริ่มต้นทำขนมไทย ๆ แบบง่าย ๆ ก่อน

ขนมที่ทำมีแต่ง่าย ๆ อายเหมือนกันเรา ^^"  ยู้ขอส่งการบ้านรวมแบบนี้เลยนะคะ  มีขนมบางอย่างที่รีวิวในบล็อกของยู้แล้ว  ที่เหลือจะส่งให้ครบเร็ว ๆ นี้ค่ะ  ( เผือกหิมะ ไม่ใช่ขนมไทย แต่ยู้ขอเอามาลงด้วยนะคะ )

นักเรียนขอส่งการบ้านคุณครูค่ะ ^__________^

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 54 19:58:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com