Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ห้ามนำอาหารจากที่อื่นเข้ามารับประทานในร้าน หากฝ่าฝืนปรับ 30 เท่า ติดต่อทีมงาน

เพื่อน ๆ เคยเจอข้อความแบบนี้ในร้านอาหารบ้างหรือเปล่าครับ
แล้วจริง ๆ ทางร้านมีสิทธิ์ที่จะห้ามหรือไม่ หรือแม้แต่สิทธิ์ที่จะปรับ 30 เท่า จะสามารถทำได้ด้วยหรือเปล่า ที่ถามแบบนี้เพราะผมก็ไม่คิดจะนำอาหารจากที่อื่นเข้าไปรับประทานในร้านที่ผมกำลังนั่งกินอยู่แน่นอน แต่ถ้าผมจะต้องเปิดร้านอาหาร แล้วคงจะหนีไม่พ้นคนที่จะนำอาหารจากที่อื่นเข้ามากินแน่นอน เลยขอความเห็นจากเพื่อน ๆ ว่าผมควรจะติดป้ายห้าม... เหมือนอย่างที่ร้านอื่น ๆ เค้าทำกันหรือไม่ ขอบคุณครับ

จากคุณ : แง้วศักดิ์รักแง้วศรี
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 19:18:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com