Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** The Terrace + ผัดไทย-หอยทอด แชมป์แม่กลอง + Red Mango : Terminal 21 *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ส่งจูบ ส่งจูบ ส่งจูบ

หายไปหลายวัน เนื่องจากต้องเคลียร์งานช่วงพักร้อน  แต่งานเข้าเพราะน้ำท่วมนี่แหละค่ะ คือที่บ้านปรัซซี่ไม่เป็นไรนะคะ เผอิญว่าทำงานอยู่ในองค์กรหนึ่งซึ่งเป็นตัวกลางในการบริจาคช่วยเหลือพี่น้องที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วม  ซึ่งทีมปรัซซี่ต้องเป็นผู้รวบรวมยอดบริจาคจาก 13 ทีมส่งส่วนกลางทุกวัน ๆ ละ 2 รอบค่ะ คือมันต้องเป๊ะ เลยรู้สึกเครียดนิดหน่อย  โชคดีที่มีประสบการณ์เมื่อครั้งสึนามิที่ญี่ปุ่น และน้ำท่วมภาคใต้ เลยต้องรื้อฟื้นกันพักนึงเลยค่ะ ทำงานเสร็จกว่าจะกลับถึงบ้านก็สองหรือสามทุ่ม เลยขอพักผ่อนดีกว่าค่ะ ถ้าไม่ต้องทำเรื่องตัวเลขคงได้เข้ามาทักทุก ๆ คนตามปกติค่ะ  ขอโทษด้วยนะคะ

เห็นข่าวน้ำท่วมงวดนี้รู้สึกเครียดและกังวลทีเดียว  ถึงแม้จะไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง แต่พอเห็นพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ในแผนกพากันลาเพราะมาทำงานกันไม่ได้ ทำให้รู้สึกว่ามันใกล้ตัวเรามาก ๆ  ช่วงนี้ถ้าฝนตกหนัก ๆ  ก็เริ่มระแวงเหมือนกัน ถึงจะเครียดเรื่องสถานการณ์น้ำท่วมและเรื่องงาน เราควรผ่อนคลายกันบ้าง Terminal 21 เปิดวันอังคารที่ 11  เห็นคุณบอลตั้งกระทู้เร็วมาก ๆ และพาเดินห้างอย่างทั่วถึง ขอบคุณนะคะ ลูกโป่ง ทำให้รู้ว่ามีอะไรอยู่ที่ไหนในระดับนึงเลย พี่ที่ทำงานก็ชวนไปแต่ติดงานค่ะเลยไม่ได้ไปตัดริบบิ้น ได้ไปวันพุธ คือวันที่ 12 และวันนี้ 2 วันค่ะ ไปทานมื้อเที่ยง  พี่ที่ไปด้วยกันยังทักเลยว่าปรัซซี่เดินคล่องเชียว แหะ...แหะ

Terminal 21
ที่อยู่:  2,88 ซอยสุขุมวิท19 ถนนสุขุมวิท แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ 10110
โทรศัพท์:  02-6512888

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 54 22:26:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com