Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบนโตะ ดอกไม้ง่ายๆ จร้า...{แตกประเด็นจาก D11190804} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..เมื่อวาน ทำอาหารเช้าให้เด็กๆ กิน หน้าตา สวยมากๆ เลย
ทำง่ายๆ ค่ะ ดอกไม้ง่ายๆ  มาฝากให้เพื่อนทำกัน

เมื่อวาน ไปดู น้องเนเน่พี่สาวคนโต เรียนหนังสือที่โรงเรียน ตั้งแต่เช้าเลยค่ะ..
ตอนบ่ายๆ ไปดูการแสดงร้องเพลงสมัยโบราณของญี่ปุ่น นั่งได้แป๊บๆๆ พลอยก็รีบจะกลับบ้าน เด็กๆ 2คน ดิ้นจะเดินเล่น ทั้งๆ ที่ทุกคนตั้งใจฟัง นักดนตรีเล่นดนตรี ร้องเพลง อิอิ  พลอยขอ กลับบ้านดีกว่าค่ะ...แต่ดันฝนตกอีก ต้องเดิดลุยฝนเดินกลับบ้าน ถึงบ้านเพลียๆ นิด ไม่ได้อัพบล๊อก เลยติดไว้ มาอัพบล๊อกวันนี้ ให้เพื่อนชาวบล๊อกทุกคนนะค่ะ....ลองทำดูนะค่ะ...
(วันนี้ที่ญี่ปุ่น ฝนก็ยังตกอยู่เลย)

ปล.สถาณ์การ น้ำท่วมที่ไทยเป็นยังงัยบ้างค่ะ...เป็นกำลังใจให้ทุกๆ บ้านนะค่ะ เพราะเคยผ่านสถานณ์การ น้ำท่วมที่เชียงรายเหมือนกัน ที่บ้าน..น้ำสูงประมาณหน้าอก-คอได้  บ้านของพลอยหลังเดียว  แต่มี 5ครอบครัว มาพักด้วยกัน
เพราะน้ำท่วมในบ้าน ข้าวของ เสียหายหมดเลยค่ะ

เข้าใจความรู้สึกบ้านทุกหลังค่ะ สู้ๆค่ะ^^.
เห็นช่วงนี้ ออกข่าว TVญี่ปุ่น บ่อยๆ ค่ะ...สู้ๆ นะค่ะ..ฟ้าหลังฝน คงจะดีขึ้นค่ะ

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 12:29:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com