Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ไปโดนมา.... บัวลอยสุดอร่อย เจ้าเก่าเมืองชล (ภาพประกอบ น้ำลายพุ่ง!!ปรี๊ด!!) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ก็เป็นอีกวันนึงที่พี่ในออฟฟิคพาไปเลี้ยงวันเกิดย้อนหลัง จึงมีการเจรจากันเกิดขึ้น
(วันเกิดปีนี้ ได้กินหลายนัดมากๆ)

พี่ที่ออฟฟิค : วันนี้ผมจะชวนแมวน้ำไปเลี้ยงวันเกิดย้อนหลัง ขอเป็นซีฟู๊ดที่อร่อยๆ  และใกล้ๆนะ (พูดเหมือนดักทางว่าไม่อยากไปไกล)
แมวน้ำ : ที่นี่เลยพี่ ชลบุรี
พี่ที่ออฟฟิค : เอ่อ... ขอไม่ไกลดิ เอาในกรุงเทพได้ไหม
แมวน้ำ : อ่อ..ได้ครับ ไปรถผมนะพี่ เดี๋ยวผมขับให้ ไหนๆพี่ก็จะเลี้ยงข้าวผมทั้งที

พอขึ้นรถเท่านั้น ล็อครถ5ชั้นเลย ออกมาเส้นบางนา จัดขึ้นทางด่วนโทลเวย์ มุ่งหน้าชลบุรีทันที 555+
เล่นเอาพี่ที่ไปด้วย เหวอกันเป็นแถบๆ

มาถึงชลบุรีก็จัดการทานอาหารร้านเจ๊กุ้ง (ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ ห่วงกินมากกว่า)

เอาละ เข้าเรื่องเลยครับ
บัวลอยเจ้านี้ เป็นเจ้าประจำผม

แนบแผนที่ให้ครับ เขียนขึ้นมาเอง 15นาที ไม่ค่อยได้สเกลนะครับ
แต่จะให้ดูประกอบการเดินทางง่ายๆครับ

จากคุณ : พลังภายในแมวน้ำน้อย
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 17:25:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com