Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]... ชวนไปหม่ำปูทะเลสดๆ ที่ร้าน "ยกซด" แถวๆ อุทยานเขาสามร้อยยอดครับ ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้เห็นข่าวน้ำท่วมแล้วเครียดเหมือนกันครับ ตอนแรกชั่งใจอยู่นานว่าจะรีวิวดีหรือไม่

แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจรีวิวดีกว่า เพราะไม่อยากเครียดกับข่าวมากนัก (ซึ่งที่บ้านผมเองก็ป้องกันไว้แล้วด้วยครับ)

ส่วนเพื่อนๆ เป็นอย่างไรกันบ้าง สำหรับคนที่อยู่ในสถานการณ์น้ำท่วมในครั้งนี้ก็ขอให้ผ่านพ้นในเร็ววันนี้ด้วยนะครับ

สำหรับร้าน "ยกซด" เป็นร้านอาหารต่อเนื่องจากทริปที่ผมไปเที่ยวปราณบุรีมาครับ โดยร้านนี้กลายเป็นร้านอาหารกลางวันประจำสำหรับผมไปแล้ว ถ้าครั้งใดได้ไปเที่ยวพักผ่อนแถวปราณบุรีก็จะแวะไปทานอาหารทะเลสดๆ ที่ร้านนี้ก่อนแล้วค่อยวกกลับมาที่ที่พักครับ

ส่วนรีวิวที่แล้วพาไปหม่ำอาหารทะเลที่ร้าน OX Seafood ไปแล้วครับ ซี่งอยู่ที่ปากน้ำปราณบุรี ตามไปชมกันได้นะครับ smile

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D11188551/D11188551.html

แก้ไขข้อความครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 54 20:28:33

จากคุณ : ปลาหมึกน้อยกับนายโอเลี้ยง
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 54 20:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com