Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......หอยจ้อ....แฮกิ๊น....ทำไม่อยากครับ... เชื่อตะโก.... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน  วันนี้ตะโก จะนำเสนอ เมนู ที่ อร่อย ถูก ถ้าเราทำทานเองรับรองได้ว่า ทานได้ทุกเพศทุกวัย ไม่เว้นแม้แต่เด็กๆครับ

หอยจ้อ และ แฮกิ้น นี้ ตะโกเคยช่วยแม่ทำเวลาใกล้ถึงตรุษจีนและสาทรจีน
แม่ทำได้อร่อยมากครับ ตะโกยังจำรสชาติได้ดี
เคยไหมครับที่บางครั้ง เราไปร้านอาหาร แล้วสั่งเมนูนี้ มาทาน กลับไม่อร่อย
เหมือนทานแป้งทอด บางครั้งก็แหยะๆ จนต้องพึ่งน้ำจิ้ม

แฮกิ้น เมนูนี้ ตะโกไปทานร้าน"ปูดำ"มาครับ ยอมรับครับว่า "อร่อยใช้ได้" ถึงแม้ว่ารสชาติออกจืดๆไปนิด แต่ได้ความหอมและหวานของเนื้อกุ้งครับ

รูปแฮกิ้น นี้เป็นรูปจากร้าน "ปูดำ"  ที่ ภูเก็ต ครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 54 13:16:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com