Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแนะนำกระทู้ที่เคยนำเสนอเกี่ยวกับการปลูกผักบนดาดฟ้า ของคุณล๊อคอินตู้รถไฟ007 มาแนะนำกันอีกทีนะคะ ติดต่อทีมงาน

คุยกับเพื่อนค่ะว่าอยากจะปลูกผักบนดาดฟ้ากัน แล้วนึกได้ว่าเมื่อก่อนเคยเข้าห้องจตุจักร แล้วมีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเคยรีวิวเรื่องการปลูกผักบนดาดฟ้าไว้ ซึ่งคนนั้นก็คือคุณตู้ไฟ007 ได้รีวิวไว้เมื่อปีที่แล้วค่ะ

อีกอย่างผลกระทบจากน้ำท่วมแบบนี้ ผักสดที่ปลูกก็ได้รับผลกระทบอย่างมาก เน่าเสียบ้าง ตายบ้าง เพราะน้ำท่วมขัง ขาดตลาดเพราะน้ำท่วมไม่สามารถมาส่งผักได้บ้าง  เราเลยลองเสิร์ทหาข้อมูลในพันทิปดูอีกทีปรากฎว่ากระทู้ของคุณตู้ไฟ007 ยังอยู่ค่ะ เราเลยขอนำกระทู้ดีดีกระทู้นี้มาแนะนำเพื่อนๆ ห้องครัวกันอีกครั้งนะคะ โดยที่เราหลังแมวไปขออนุญาตคุณล๊อคอินตู้ไฟ007 ค่ะ

ลิงก์กระทู้นี้เลยค่ะ >>>  http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2010/10/J9812642/J9812642.html

หากบ้านใครมีดาดฟ้าหรือมีเนื้อที่พอสำหรับปลูกผักได้บ้างลองดูกระทู้นี้นะคะ สามารถปลูกผักไว้ทำอาหารกันเองได้หลายอย่างเลยค่ะ  เผื่อไว้เป็นประโยชน์บ้างสำหรับชาวก้นครัวที่ชอบรับประทานผักกัน แต่น้ำท่วมแบบนี้ไม่สามารถหาผักรับประทานกันเองได้ค่ะ

ขอขอบคุณกระทู้ดีดีของคุณล๊อคอิน ตู้ไฟ007 ค่ะ

แก้ไขชื่อที่ถูกคือคุณตู้ไฟ007    ทีแรกเขียนผิดคือตู้รถไฟ007

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 54 19:33:02

จากคุณ : CM-ThaiMassage
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 54 17:57:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com