Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - จะหนีเสือปะจระเข้าป่าวว๊า..... - มาม่าผัดซีอิ๊ว ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ไม่เจอกันมาพักนึงแล้วนะครับเนื่องจากว่าต้องอพยพหนีน้ำท่วมมาอยู่บางกะปิ จริงๆที่บ้านก็ยังไม่ท่วมหรอกครับ แต่เมื่อวันพุธที่แล้วน้ำแม่น้ำมันเอ่อขึ้นสูงมากๆ ถนนนนทบุรี 1 ฝั่งติดแม่น้ำเจ้าพระยาบางซอยน้ำเอ่อมาจนถึงถนนแน่ะครับ อาราม panic ครับโทรไปบอกแม่เจ้าปิง แม่เจ้าปิงก็ panic พอกันอพยพลูกไปอยู่บ้านที่ลาดพร้าวเอาแม่ไปด้วย ตัวผมไปอยู่บ้านคุณผู้ชายที่บางกะปิ เหลือพ่อเฝ้าบ้านคนเดียวครับ

เอาเข้าจริงที่บ้านก็น้ำไม่ท่วมครับ มีบางวันที่น้ำมันเอ่อขึ้นมาถึงถนนอย่างวันก่อนแต่น้อยกว่าครับ ตอนนี้กลับมากลัวว่าย้ายมาอยู่ลาดพร้าวแล้วจะปลอดภัยไรกังวลมั๊ย... แต่ดูท่าทางแล้วคงไม่เป็นอะไรมาครับ เพราะบ้านที่ลาดพร้าวทางขึ้นหมู่บ้านสูงเมตรกว่าๆ บ้านที่อยู่เป็นทาวน์โฮม 4 ชั้น ก็คงปลอดภัยในระดับหนึ่งครับ ตอนนี้เตรียมสเบียงไว้พร้อมสรรพสำหรับ 1 เดิอนกว่าๆ นม pampers Celerac ของเจ้าปิงมีพอสำหรับ 2 เดือน แต่ก็ยังนอนไม่ค่อยหลับ เครียดมากกกกกกกกกกก ถึงขนาดกินไม่ได้ นอนไม่หลับเลยทีเดียว เนื่องจากบริโภคข่าวสารมากเกินไป

ตอนนี้ก็เลยดูข่าวเพียงช่องเดียว โต๊ะข่าวพันทิบ facebook ไม่อ่านแล้วครับ เตรียมใจรับน้ำดีกว่า ... ตอนนี้ก็เริ่มหายเครียดบ้างแล้วครับ

ตอนนี้ก็เว้นทำกับข้าวไปก่อนครับ แต่หอบเอา portable HD ติดตัวมาด้วยก็เลยเอารูปในคลังมาโพสแก้เครียดคราบบ

มาม่าผัดซีอิ๊ว

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 54 07:28:37

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 06:58:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com