Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]++++ตุ๋ยข้าวซอย อิสลาม อ.แม่สอด จ.ตาก++++ ติดต่อทีมงาน

.. สวัสดีชามเที่ยงค่ะ (อิอิ) พี่น้อง เพื่อนๆก้นครัวที่คิดถึง ..
แวะมาเยี่ยมทักทายอีกครั้งนะค่ะ หนุงหนิงนานๆจะโผล่เข้ามาซักที
นะค่ะ ..
หนุงหนิงย้ายที่ทำงานใหม่แล้วนะค่ะ .. จากเดิม อำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา
.. มาอยู่ที่ใหม่ "อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก" ..
.. ข้ามภาค--ข้ามภาษา กันเลยทีเดียวค่ะ .. ^^!!
ย้ายที่ทำงานกันตอนน้ำหลาก-น้ำท่วม ขลุกขลักน่าดูเลยค่ะ .. พี่น้องขา ..
..ต้องขัีบรถซะเกือบรอบประเทศไทย ..
ต้องขับออกจาก กรุงเทพฯ ไปสุพรรณบุรี เข้าสายเอเซียที่อ่างทอง ขึ้นเหนือ
ไปที่แยกชัยนาท .. เลี้ยวเข้า อ.ตาคลี เพื่อไปทางหลวงหมายเลข 11
ผ่าน อ.ตากฟ้า-หนองบัว จ.นครสวรรค์  แยกเขาทราย-ทับคล้อ-สากเหล็ก-
วังทอง-พิษณุโลก แล้วเข้าจ.สุโขทัย-เมืองตาก จนถึงอำเภอแม่สอด ..
สิริรวม 760 กิโลเมตรจากกรุงเทพ (ในขณะที่เส้นทางยามปกติจะเป็นเพียง
530 กิโลเมตร เท่านั้น)

จากคุณ : ปรีสันต์
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 12:58:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com