Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] บะหมี่ชากังราวแท้ๆ หน้าตาเป็นแบบนี้นี่เอง ณ.ร้านบะหมี่ชากังราว เมืองกำแพงเพชร ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมเคยตั้งกระทู้ในห้องก้นครัวมาหลายกระทู้แล้วครับ แต่นี่เป็นกระทู้แรกที่เป็นกระทู้รีวิวอาหารการกิน ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

ตัวผมเองเป็นคนกำแพงเพชรโดยกำเนิด และชอบกินก๋วยเตี๋ยวมาก และบะหมี่ชากังราวก็เป็นก๋วยเตี๋ยวที่ผมชอบที่สุดด้วยครับ

ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงเคยได้ยินชื่อ บะหมี่ชากังราว หรือ ก๋วยเตี๋ยวชากังราว มาบ้าง แต่อาจจะยังไม่เคยเห็นไม่เคยชิมต้นตำหรับที่แท้จริง หน้าตาของบะหมี่ชากังราวเป็นยังไง รสชาติจะเป็นยังไง ลองติดตามดูครับ

--------------------------------------------------------------------------------------

รูปนี้เป็นรูปหน้าร้านครับ ร้านบะหมี่ชากังราวจะอยู่บนถนนเส้นเดียวกับโรงพยาบาลกำแพงเพชรครับ คงจะอธิบายเส้นทางลำบากพอสมควร เอาเป็นว่าใครผ่านเข้ามาในตัวเมืองกำแพงเพชร หรือผ่านไปจังหวัดทางภาคเหนือ แล้วสนใจจะมาชิมรสชาติบะหมี่ชากังราว ก็สอบถามชาวกำแพงได้ครับ ทุกคนรู้จักร้านนี้หมดครับ

ปล.รูปหน้าร้านผมไม่ได้ถ่ายมา รูปนี้เครดิตคุณ  tuk-tuk@korat นะครับ

จากคุณ : วิ่งแข่งกับดาวหาง
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 21:21:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com