Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......ไก่บ้าน.. ต้มเฉยๆ...ยังไงก็อร่อย... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน สบายกันดีนะครับ  ช่วงนี้เหตุการณ์ เรื่องน้ำท่วมส่งผลกระทบไปมากมาย ทั้งสินค้าบางอย่างก็เกิดขาดแคลน ตามร้านค้าย่อย ที่กทม ก็หาซื้อยากมาก  อะไรจะหนักหนาสาหัส ขนาดนี้

ตะโกขอเอาใจช่วย สมาชิกทุกๆท่านที่ประสพภัยน้ำท่วมนะครับ ขอให้ผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปโดยเร็ว  ขออย่าให้เกิดอันตรายใดๆเลยครับ

เมื่อวาน เพื่อนตะโก ที่ไปทำงานที่บางกอก ก็โทรมา คนนึงอยู่แถวจรัลสนิทวงศ์  คนนึงอยู่ดอนเมือง เจอเหตุการณ์น้ำท่วมคล้ายๆกัน ไอ่คนอยู่ดอนเมืองโชคดีหน่อย ยังท่วมไม่มาก ยังพอมารับของที่ตะโกส่งไปให้ได้  มันบอกว่า "มาม่า ขาดตลาด" ตะโกฟังแล้วรู้สึกไม่ดีเลย แล้วมานจากินอะไร? ตะโกเลยไปซื้อ มาม่า ของมาเลย์ 4ลัง แล้วส่งให้เมื่อวาน
ตอนเช้ามีพี่ที่นับถือ อีกท่านนึง อยู่หมู่บ้านเมืองเอก บอกว่ากำแพงกั้นแตกแล้ว น้ำเริ่มท่วม ต้องอพยพไปอยู่ บ้านพี่ชาย  ยังไงขอให้พี่ปลอดภัยนะครับ  ตะโก ส่งกำลังใจไปช่วยครับ

เข้าเรื่องกันเหอะครับ   เมื่อเช้า นึกอยากทาน ไก่ โทรบอกแม่เพื่อนว่า ให้ไปตลาดเช้าซื้อไก่แล้วต้มให้หน่อย  แม่เพื่อนก็ใจดีเหลือเกิน ต้มยังไม่ทันเสร็จ ก็บอกให้ไปรับ ตะโกรับมาตอนเที่ยงกว่าๆ เพิ่งจะได้ทานเมื่อกี้นี้เองครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 16:59:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com