Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

00000 - [Instant Noodle Project] เมนูบะหมี่กึ่งสำเร็จยามน้ำท่วม "บะหมี่สไปซี่คอร์นบีฟ" ค่ะ- 00000 ติดต่อทีมงาน

+++++ แป่ว ชื่อกระทู้ผิด ตกคำว่า "รูป" ขอโทษทีค่าาาา +++++
สวัสดีค่ะ

วันนี้นิดาเพิ่งเริ่ม Instant Noodle  Project ในบล๊อกของนิดาเพื่อตอนสนองสภาวะน้ำท่วมนะคะ โดยจะขอดัดแปลง blog ที่ปรกติหนักไปทางของหวานๆมาเป็นแนวกึ่งสำเร็จรูปกันชั่วคราวค่ะ เพราะเท่าที่ดูลาดเลาตามซูเปอร์มาแล้วนั้น นิดาเชื่อว่าบ้านของทุกๆคนคงจะมีบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปและอาหารกระป๋องสารพัดยี่ห้อยู่คล้ายๆกับเป็นพิพิธภัณฑ์อาหารแปรรูปขนาดย่อม วันนี้เลยขอมาเสนอเมนูเด็ดๆจากบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปที่นิดาจะทำมาให้ชมกันวันละเมนูนะคะ จะทำทั้งหมด 10 เมนูค่ะ foodie

หมายเหตุ นิดาจะพยายามใช้ของสดให้น้อยที่สุดค่ะ ถ้าใครมีผักหรือเนื้อสัตว์ใดๆ ใส่ได้ตามใจชอบเลยนะคะ แต่นิดาเอาแบบง่ายสุดๆเอาให้ได้ใช้ประโยชน์จริงในเวลาน้ำท่วมแบบนี้ไว้ก่อนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 54 22:15:10

จากคุณ : nidabun
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 21:48:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com