Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ระบายนอกเรื่อง) เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยและขอกำลังใจหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ พี่่ๆน้องชาวก้นครัวไม่รู้จะไปตั้งห้องไหน
รู้จักพันทิพก็ห้องครัวที่เข้าบ่อย
อาจจะไม่ได้เม้นท์หรือตั้งกระทู้ให้ความรู้เลย
มีแต่มาขอความรู้คะเนื่องจาก 2 วันนี้
หลังจากเครียดเรื่องห่วงบ้านแม่ที่ กทม ยังห่วงที่เราอยู่อีก
เราอยู่ นราธิวาสคะ โซนแดงเลยทีเดียว
แต่ที่น่าเหนื่อยใจคูณ 2 เมื่อก่อนเรา
เข้าห้องก้นครัวบ่อย เพื่อเรียนทำขนม
จากคุณครูทุกๆท่านเพราะสามารถหา
วัตถุดิบได้แต่ตอนนี้ได้ย้ายมาอยู่โซน
ที่แม้กระทั่งตลาดก็ไม่สามารถจะเดินได้
เราก็คิดว่าเราลำบากพอ แต่พอมาได้รับรู้ข่าวผู้ประสบอุทกภัย
เราคิดว่าเราก็ยังไม่ลำบากเท่าผู้ประสบภัย
แต่เมื่อวานพอได้ข่าวน้ำทะลักฝั่งที่บ้านแม่อยู่
เรารู้สึกไม่ดีอยากขึ้นไปช่วยแต่เมื่อวานก็เกิดเหตุ
ระเบิดใหญ่ในนราธิวาสเรายิ่งรู้สึกแย่ขึ้นเรื่อย
จากยังพอเดินไปซื้อของบ้างกลายเป็นระแวงไปหมด
ใจนึงก็ห่วงบ้านแม่อีกใจก็ห่วง คน3จชต
ยิ่งตอนนี้เมื่อหกโมงเย็นเป็นต้นมา
มีระเบิด ที่ยะลา อีก 18 ลูก คนเจ็บ คนตายมีอีก
ตอนนี้ท้อคะ หมดกำลังใจ
เพราะชีวิต ข้าราชการ ชาวบ้านที่ไม่รู้อะไรเลยแขวนไว้บนเส้นด้าย
ปกติจะหาซื้อของกิน ไปตลาดก็ลำบากพอแล้วยิ่งตอนนี้
แม่โทรมาบอกที่บ้านของขายราคาขึ้นมาก ไข่ใบละ 7
ของทุกอย่างขึ้นราคาเป็นเท่าตัว เราว่าจะซื้อของที่ตลาดแล้วส่งไปให้แม่เพราะตอนที่ช่วยบริจาคน้ำท่วมไม่คิดว่าที่บ้านแม่จะเดือดร้อนด้วย
ตอนนี้จะไปไหนไม่ได้เหตุการณ์รุนแรง  เฮ้อ เหนื่อยคะ
ขอบคุณนะคะที่ให้พื้นที่ระบาย

ปล. ขอให้ผู้ประสบอุทกภัยอย่าท้อนะคะ เป็นกำลังใจและจะคอยส่งใจไปช่วยคะ

จากคุณ : มารร้ายแอนด์สาวแก่
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 22:12:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com