Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......แกงส้ม...ต้มหอย....สอยสะตอ...รอคั่วหมู.... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน  

เหตุการณ์น้ำท่วมในขณะนี้ ทำให้ผู้คนเดือดร้อนหลายแสนครอบครัว เศรษฐกิจพังพินาศย่อยยับ ไม่รู้กี่แสนล้าน หลายคนคงเหนื่อย เพลีย และเครียดกับ ภาวะน้ำท่วม  ยังไง ตะโก เอาใจช่วยให้ก้าวผ่าน วิกฤตินี้ นะครับ

ระยะนี้ แถวบ้านตะโก ฝนก็ตกหนักมาก ทางใต้ ฝนจะตกทั้งวันทั้งคืน สงขลาดีหน่อยที่ใกล้ทะเล ส่วนพื้นที่หาดใหญ่ และ ต่างอำเภอ ก็น่ากลัวครับในเรื่องน้ำท่วม  ยังไงๆก็ขอให้รักษาสุขภาพกันนะครับ

เมื่ออ่าวไทยเริ่มมีมรสุม เรือจะงดออกหาปลา ก็จะทำให้สัตว์น้ำต่างๆ ได้มีเวลาฟื้นตัว ชาวเรือก็จะใช้เวลาช่วงนี้ ซ่อมเรือ ซ่อมเครื่อง ซ่อมอวน และเครื่องมือหากิน

ฝั่งอันดามัน ก็จะเริ่มเปิดฤดู หลังจาก ทะเลเริ่มเงียบสงบ  ถ้าตะโก ได้ออกไปตกปลา หาหมึก ก็จะมานำเสนอให้สมาชิกได้ชมกันนะครับ

ตะโก จั่วหัวกระทู้ไว้สะยาวเลย แต่จริงๆแล้ว สาระมันน้อยนิดมาก
จากที่ได้ปลามา ก็แค่อยากทำแกงส้มทาน ไปชมกันครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 54 14:15:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com