Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OO (คุ้มข้าวกล้อง) ลาเดือนตุลาคม กับเมนูฟักทองกันครับผม OO ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆห้องก้นครัวนะครับ

รู้สึกว่าตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมมา ห้องก้นครัวก็เงียบเหงาจังครับ  
หลายคนคงเตรียมตัวรับน้ำกันบ้าง ช่วยน้ำท่วมบ้าง  ไปเป็นจิตอาสาบ้าง  
หรือบางคนก็น้ำท่วมแล้ว  ห้องก้นครัวเลยเงียบๆไป
ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านบ่อย   ช่วงนี้ตามห้องข่าวเป็นหลัก

ช่วงนี้ อพยพมาอยู่บ้านที่เชียงรายได้พักใหญ่ๆแล้ว  เลิกลุ้นไปแล้วว่าน้ำจะเข้าบ้านรึเปล่า
อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด  เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที  

ที่เชียงรายตอนนี้อาหารยังอุดมครับ  แต่ของในระบบอุสาหกรรมหลายๆอย่างเริ่มขาดบ้าง หายบ้าง   แต่พวกผักปลา ยังมีจานห้าบาทสิบบาทอยู่  

หลายวันก่อน ผมไปตามหาฟักทอง   เจอฟักทองลูกสวยๆขายกิโลละ 10  บาท 15 บาทที่ตลาดเช้า  ได้ฟักทองมาหลายลูก  เอามานึ่งกินกับปลา กับน้ำพริก แล้วก็ทำขนมอะไรได้อีกหลายเมนู เข้ากับเทศกาลหน่อย

เวลาทำอะไรที่มันมีตีมแบบนี้สนุกดีครับ :D

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 21:34:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com