Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย อร่อย Pizza , caesar salad @ " PAN PAN " ( Pattaya , สุดถนน เทพประสิทธิ์ ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันนี้ มีร้าน พิซซ่า อร่อย ๆ มาฝากกันด้วย หลังจากห่างหายไปพอสมควร เนื่องจาก ภัยน้ำท่วม
เนื่องจาก หมู่บ้านผมนั้น เปรียบเสมือน น่าจะเป็น ยิ่งกว่าลูกเมียน้อย 55
เพราะอยู่ในเขตรอยต่อ ริม ๆ ตะเข็บ ของ อ.บางกรวย กับ เขตบางพลัด ครับ
คงไม่ต้องบรรยาย เรื่องน้ำท่วม จัดเต็มมา จะ 2 สัปดาห์แล้วครับ
เข้า ออก ก็แสนลำบากยากเย็น ระดับน้ำอย่างต่ำ ๆ ก็ .80 - 1 ม. สำหรับ ถนนหลัก ในบ้าน ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ เนื่องจากบ้านแทบจะทุกบ้าน อยู่ต่ำกว่าระดับถนน ก็ เอวบ้าง อกบ้าง ว่ากันไปครับ ยังดี ที่เป็นบ้านสองชั้น อยู่ชั้นบนได้ครับ
หน่วยงานท้องถิ่น เทศบาล หรือ ตำรวจบางกรวย จะเข้ามาดูแล ก็ยินดีนะครับ ยังไงก็ให้ชาว หมู่บ้านภาณุรังษี อดทน สู้ ๆ กันไปครับ

พอดีช่วงนี้เห็น ชาว กทม. ไปอยู่ พัทยา กันเยอะ เลยเอาร้าน พิซซ่า อร่อย ๆ มาแนะนำกันครับ
ชื่อร้าน Pan Pan ( ปัน ปัน ) มีที่สุขุมวิท ด้วยครับ
แต่สาขาที่ไปทานนี้ อยู่ สุด ถ.เทพประสิทธิ์ ที่จะเข้าหาดจอมเทียน
วิ่งจากสุขุมวิท เข้ามาจนสุด เมื่อก่อนจะเป็นสามแยก แต่ตอนนี้ ต้องเลี้ยวซ้ายไปกลับรถ ร้านอยู่แถว ๆ แยกเลยครับ หาไม่ยาก
สั่งชามะนาว เค้าแยก น้ำเชื่อมมาให้เติมเองครับ

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 12:12:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com