Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสูตรเด็ด ๆ หมักเนื้อวัว ทำเนื้อย่างหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวก้นครัวทุกท่าน อั้น อั้น อั้น (แอคโค่เพื่อ?) ห้องนี้เป็นห้องที่ไม่จำเป็นไม่อยากเข้าเลยจริง ๆ เพราะเข้ามาทีไรเป็นต้องหิว แล้วก็ต้องไปหามากิน แล้วก็อ้วน!
....แต่วันนี้ จำเป็นค่ะ อยากขอสูตรหมักเนื้อซักหน่อย จะทำเนื้อย่างอ่ะค่ะ เนื้อวัวเป็นก้อนนะคะ ( ไม่ใช่แบบแล่เป็นแผ่นแล้วหมักนะคะ) แล้วเอาไปย่างไฟแล้วค่อยหั่นเป็นแผ่น ๆ กินกับน้ำจิ้มแจ่ว อ้อ! ถ้าได้สูตรน้ำจิ้มแจ่วด้วยยิ่งดีเลยค่ะ อิอิ

ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ ขอบคุณมากค่าาาาาา

จากคุณ : ไม่รวย ไม่สวย เอาแต่ใจ
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 54 20:57:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com