Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** เครื่องทำขนมปัง ... ทำออกมานุ่มดีไหมคะ .. กำลังตัดสินใจค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังสนใจเจ้าเครื่องทำขนมปังของวีรสุค่ะ ตัวสีขาว (ราคาพอกัดฟันไหว)  แต่ยังสงสัยอยู่หลายเรื่องเหมือนกันค่ะ รบกวนชาวก้นครัวแนะนำหน่อยนะคะ

1. ถ้าทำขนมปังกับเครื่องทำขนมปังเนี้ย (แบบขนมปังปอนด์) ขนมปังมันเทศ ขนมปังลูกเกด ประมาณนี้อะค่ะ ... เนื้อขนมปังออกมาจะแห้ง แข็ง รึเปล่าคะ  มันจะออกมาโอเค นุ่มเหมือนที่ซื้อกินรึเปล่าคะ

2. แล้วสูตรที่ใช้กับเครื่องทำขนมปังจะเหมือนสูตรขนมปังทั่วๆไปไหมคะ

3. ถ้าเราใช้เครื่องทำขนมปังเพื่อนวดแป้งอย่างเดียวได้ใช่ไหมคะ  ถ้านวดแล้วเราต้องนำมาพักข้างนอกรึเปล่าคะ  แล้วใช้สูตรของขนมปังอร่อยๆของก้นครัวได้เลยใช่ไหมคะ

ปล1. อาจจะถามแล้วงงๆหน่อย เพราะยังไม่ค่อยมีข้อมูลค่ะ  รบกวนสาวๆหนุ่มๆแนะนำด้วยนะคะ

ปล2. สูตรที่ใช้กับเครื่องทำขนมปังนี่จะหายากไหมคะเนี้ยยยย

ขอบคุณค๊าาาาา

จากคุณ : ป้าติ่ง
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 23:40:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com