Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ชวนอ้วน] ... Mille Crepe Cake with Raspberry Sauce ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดี (อีกครั้ง) ค่ะ ^^

อย่างที่ได้เกริ่นไปในกระทู้ไอศกรีมราสป์เบอรี่เมื่อกี้นะคะ
ว่าทำไอศกรีมและเครปเค้กพร้อมกัน อิอิ วันนี้เลยโพสต์สองกระทู้รวดเลย

เครปเค้กสูตรนี้ แป้งเครปสูตรฮิตของคุณเดียร์ anadiar นะคะ
สูตรนี้นุ่มอร่อยมากค่ะ แช่เย็นแป้งก็ยังไม่กระด้าง แนะนำเลยค่ะ ^^

ส่วนตัวซอส เราใช้สูตรพี่ลูกสนนะคะ พี่เค้าใช้สตรอเบอรี่
แต่เราใช้ราสป์เบอรี่ค่ะ (เพราะที่ซูเปอร์มาร์เก็ตที่ไปมันเหลือแต่ราสป์อะ T^T)
เลยตัดส่วนของมะนาวออก (อีกแล้ว) เพราะราสป์เบอรี่จะเปรี้ยวกว่าสตรอเบอรี่อยู่แล้วอะค่ะ
ซื้อราสป์เบอรี่มาถุงนึง ได้ทำทั้งซอสของเครปเค้กและไอศกรีมเลยทีเดียว อิอิ

ขอขอบคุณสูตรอร่อยจากคุณเดียร์และพี่ลูกสนมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ^^

ดูรูปเปิดยั่วน้ำลายก่อน :)

จากคุณ : Stradivarius
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 54 12:24:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com