Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - เสื้อหายไป 3 ตัว กับ การตัดญาติขาดมิตรกับคนซักรีด - ต้มจืดทูโทน ติดต่อทีมงาน

วันนนี้เกิดเหตุจนได้ครับ หลังจากที่เป็นคนดีมาหลายวัน ก็มีเหตุให้ต้องเป็นนางมาร้ายจนได้ เรื่องมีอยู่ว่า ...

บ้านผมใช้บริการซักรีดกับเสื้อผ้าชุดไปเที่ยวครับ ให้เค้ามาเอาผ้าทุกวันศุกร์แล้วเค้าจะเอามาส่งวันจันทร์ ส่วนชุดนอน ชุดอยู่บ้านจะซักกันเองเพราะไม่ต้องรีด

3 อาทิตย์ที่ผ่านมาอพยพไปอยู่บ้านพ่อเจ้าปิงก็เลยไม่มีเสื้อผ้าที่จะส่งซักก็เลยบอกเค้าว่าไม่ต้องมาเอาเสื้อ แล้วเสื้อที่ซักรีดไว้ให้เก็บไว้ที่เค้าก่อน

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาเค้าก็เอาผ้ามาส่งเหมือนเดินแต่ผมไม่ได้ตรวจนับว่าครบหรือเปล่า เพราะเชื่อใจกันครับ วันนี้ก็เก็บเสื้อผ้าที่จะไปเที่ยวเชียงใหม่วันอาทิตย์นี้รู้สึกว่ามีเสื้อหายไปหลายตัว ก็เลยเดินหาดูทั้งบ้านก็ไม่เจอ โทรไปบ้านพ่อเจ้าปิงให้ลองหาดูก็ไม่มี ตรวจดูแล้วหายไป 3 ตัวครับเป็นเสื้อใหม่ๆที่ซื้อมาจากฮ่องกงเมื่อเดือน กค นี้เองใส่อย่างมากไม่ถึง 3 ครั้ง จำไม่ได้ว่าส่งไปซักหรือเปล่า ...

ก็เลยโทรไปที่ร้านขอให้ช่วยดูให้หน่อย เผื่อว่าจะมีหลงๆอยู่บ้าง เจ๊แกตอบมาว่า "ไม่มีเวลาหาให้หรอก .. รับมาเท่าไหนก็ส่งคืนเท่านั้นแหละ" ผมเลยเดือดจัด เพราะมันเสื้อตั้ง 3 ตัวนะ .... เลยบอกเจ๊เค้าดีๆว่า ..... "งั้นศุกร์นี่หรือศุกร์ไหนๆก็ไม่ต้องมารับผ้าก็แล้วกัน" แล้วผมก็วางหูไป ตั้งใจว่าต่อแต่นี้จะไปจ้างซักรีแล้วจะซักเอง รีดเองทั้งหมดนั่นแหละ

อาหารเมนูนี้เกิดอยากจะกินต้มจืดหัวไชเท้ากับกระดูกหมู แต่ถ้าใส่กระดูกหมูอย่างเดียวสีมันจะซีดเกินครับ ก็เลยเอาแครอทมาใส่ด้วยเป็นต้มจือที่มี 2 สีก็เลยเรียกว่า ......

ต้มจืดทูโทน

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 54 17:03:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com