Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** Man Ho + Bangkok Baking Company: J.W. Marriott - Bangkok *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ส่งจูบ ส่งจูบ ส่งจูบ

พ้นวันลอยกระทงมาก็ดีใจ  คิดว่าน้ำท่วมน่าจะผ่านไปแล้ว แต่เห็นข่าวบอกว่าวันที่ 15-16 น้ำทะเลจะหนุนสูง  อีกช่องบอก วันที่ 26-27 อะไรกั๊นนนนนนนนนนนน  พอแล้วค่ะ ใบแดง ดูข่าวมาก ๆ เครียด + เซ็งค่ะ mad ทำไมไม่จบไม่สิ้นซักที

วันนี้ไปหาหมอตอนเช้า (ตามนัด) ลงเกือกม้าตรงเซ็นทรัล พระราม 2 ต้องเลี้ยวซ้ายไปทางกรมที่ดิน น้ำท่วม คุณพี่แท๊กซี่ก็ลุยน้ำไป  ใต้ท้องรถก็กุกกัก ๆ โชคดี leaf ที่ไปถึงแบบเครื่องไม่ดับค่ะ เล่นเอาความดันขึ้นก่อนวัดกันเลยทีเดียว  

กลับมาถึงบ้านบอกคุณแม่ว่าไปหาอะไรหม่ำกันเหอะ ถามแม่ว่าอยากหม่ำอะไร...แม่บอกว่า "แล้วแต่ลูกซิจ๊ะ" โอววววว เข้าทางค่ะ  พอดีเมื่อวานไปหม่ำติ่มซำกับพี่ N แต่ไม่ค่อยจุใจเท่าไหร่ เพราะพี่เค้ามีเวลาพักแค่ชั่วโมงเดียวเหมือนยังขาด  เลยคิดจะพาคุณแม่ไปทานอาหารจีน (ที่คุณแม่ไม่ค่อยชอบ) ที่โรงแรมแห่งหนึ่ง แต่ก็ถามแม่แล้วนะ แม่บอกว่า "วันนี้ตามใจลูก" แหะ...แหะ ซัก 10 โมง โทร.ไป Operator บอกว่า "ยังไม่มีคนมาเลย ขอรับเรื่องไว้ก่อนและให้เจ้าหน้าที่โทร.กลับไปบอกว่าเต็มหรือไม่" น้องเค้าก็ไม่ได้พูดไม่ดีหรอกนะ แต่เราไม่อยากรอไง เจสัน เลยไม่เอาดีกว่าค่ะ เลยโทร.มาที่นี่ซึ่งมีเจ้าหน้าที่รับจองให้เรียบร้อยค่ะ

ที่คิดถึงที่แมนโฮ เพราะเคยได้มาทานอาหารมื้อเย็น รสชาติอร่อยใช้ได้  และที่สำคัญคือเคยมาหม่ำ A La Carte เมนูที่ Marriott Cafe ขนมปังที่ให้เค้าใช้ Bread Stick ที่มีขายที่ Bangkok Baking Company ชอบมาก ๆ ค่ะ  ว่าจะมาหลายทีละ ก็ไม่ได้มีโอกาสมาซักกะที

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 54 21:00:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com