Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าไอ้เด็กนิ่เป็นลูกเป็นหลาน ตรูจะตบให้หน้าทิ่ม ติดต่อทีมงาน

เคยเจอเด็กนักตนตรีมั้ยครับ

เด็กประเภทนี้ ชอบเอา ตะเกียบ ช้อน ส้อม ไปเคาะทุกสิ่งทุกอย่างที่ขวางหน้ามันได้

วันนี้ก็ไปเจอมาครับ ไปที่คลองเตยสั่งหม้อไฟเนื้อเปื่อย จะมากินให้สำราญซะหน่อย

ความรื่นรมย์ในการกิน หมดลงตั้งแต่มันพร้อมกับพ่อมันมานั่งโต๊ะข้างๆผมครับ

นั่งซักพัก มันเอาตะเกียบมาเคาะโต๊ะ ทำเป็นกลองเลย

ป็อก แป๊ะ 
ป็อก แป๊ะ  ป็อก แป๊ะ  ป็อก แป๊ะ  ป็อก แป๊ะ

แฟนผมส่งสายตาพิฆาตที่ไอ้เด็กเวรทีนึง เหมือนจะสำนึก

แต่อีกซักพักมันเคาะต่อ คราวนี้เอาช้อนก๋วยเตี๋ยวมาเคาะด้วย

พ่อมันก็นั่งอยู่อย่างนั้น ไม่ได้รู้ตัวเลยว่า ลูกเมิง สร้างความรำคาญให้คนอื่นเขา

ไปๆมาๆ ผมว่าไอ้พ่อมันนิ่แหละ น่าโดนตบมากกว่า

มีปัญญาทำลูก แต่ไม่มีสมองสั่งสอนให้เด็กเวร(ลูกมัน)รู้จักมารยาทสังคม

นิ่ถ้าเป็นลูกเป็นหลานของผม จับโบกตั้งแต่มันหยิบมาเคาะครั้งแรกแล้ว

ใครจะหาว่าใจร้ายกับเด็กก็ช่างครับ ผมถือว่า เด็กไม่มีข้ออ้างในการทำผิดอะไรก็ได้

ถ้าเด็กมันไม่รู้ว่มันกำลังทำผิด ก็ต้องสั่งสอน ไม่ใช่แบบพ่อไอ้เด็กเวรนิ่

จริงๆก็อยากจะหันไปด่านะ แต่ใหนๆกินจะหมดแล้ว เลยช่างหัวมัน รีบๆกินให้เสร็จ จะได้ไปพ้นๆมัน

แมร่งงงงงงงงงงงงงงง

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 54 16:44:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com