Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~o~ ฮาวทู " Cupcake wrapper " ง่ายๆ แต่น่ารักมากมายจ่ะ ~o~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีจร้าาา ตั้งกระทู้อีกแระ สองวันตั้งไปสามกระทู้ 300กว่ารูป ขยันมาก ฮี่ๆ

ตั้งกระทู้ How to กะเค้าปีละครั้งสองครั้ง มักจะตั้งห้องงานฝีมือค่ะ เพราะเราชอบงานประเภทนี้
ประดิษฐ์ประดอย DIY.. . Do it yourself
จริงแล้วน่าจะเป็น DIM.. . Do it myself นะคะ

วันนี้ชวนทำ Cupcake wrapper ค่ะ
ปัจจุบันเมืองไทยมีขายมากมาย แต่ราคาค่อนแพง 10 บาท ต่อ1ชิ้น
โอกาสพิเศษจริงๆ เราถึงอยากจะซื้อใช้ แต่ในยามนี้อะไรประหยัดๆได้ก็ควรประหยัดจ่ะ

ทำคัพเค้กในโอกาสพิเศษต่างๆ เราก็อยากทำให้ขนมเราสวยงามเป็นพิเศษนะคะ
หรือเปิดร้านขายขนม เราก็อยากให้ขนมที่วางอยู่ในตู้ดูดี มีราคา
มาแต่งเพิ่มเติมค่าให้คัพเค้กเรากันจ่ะ

How to 4 แบบนะจ๊ะ
ค่อยๆดูไป ง่ายๆจร้าาาาา

อุปกรณ์แบบที่หนึ่งนะคะ
Doily paper แผ่นกลมสวยๆ  ความกว้างอย่างน้อย 24cm
กรรไกร
กาวUHU หรือ เทปกาวสองหน้า
ดินสอ
Template [ มีให้ด้านล่างนะคะ ]

* แก้คำผิดจร้าาาา

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 54 07:02:58

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 54 04:39:21

จากคุณ : blog..ชั้นเอง
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 54 04:37:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com