Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการดื่มชาครับ ติดต่อทีมงาน

ซื้อชารวมรสมาครับ มีรสดังนี้

1.Ceylon Supreme
2.Earl Grey
3.English Breakfast
4.English Afternoon
5.Darjeeling

1.ชารสใด นิยม หรือ เหมาะที่ ดื่มจืดๆ ไม่ใส่น้ำตาลครับ
2.ชารสใด สามารถ หรือนิยม ใส่นมได้
3.ชารสใด ใส่นมแล้วไม่เข้ากันเลย
4.ชารสที่ 1, 2 และ 5 นิยมทานในช่วงเวลา หรือบรรยากาศแบบไหนครับ
5.ชารสอื่นๆ นอกเหนือจาก 1-5 มีรสอะไรบ้าง ที่มีลักษณะเด่นหรือแตกต่างจากชาทั่วไปมากๆ ยกตัวอย่างเช่น earl grey
6.ถ้า 5 รสนี้ผมดื่มหมดแล้ว มีรสอะไรที่อร่อยๆ แนะนำบ้างครับ เพราะผมเห็นมีอีกหลายรส ที่ไม่ยอมเอามารวมรสเป็นแพค กลัวว่าถ้าไม่อร่อยแล้วต้องทนดื่มจนหมด เพราะแพคนึงอย่างต่ำก็ 25 ซอง
7.ถ้าชารสเดียวกัน ระหว่างยี่ห้อ T กับ D ยี่ห้อใดอร่อยกว่ากันครับ หรือว่าเหมือนๆ กัน

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ตุ๊กไก่
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 54 00:48:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com