Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

how to Marzipan อร่อยด้วย สวยก็ได้ค่ะ.......สำหรับคนเบื่อครีมๆ ติดต่อทีมงาน

ขอนุญาตโพสต์รูปจากแมค แล้วค่อยไปแก้ไขเพิ่มตรงข้อความจากไอแพตนะคะ  (ไม่มีแป้นไทยที่เครื่องนี้ค่ะ จิ้มเอา  นานมาก)  
ดังนั้นคนเปิดเข้ามาตอนแรก จะมีแต่รูปก่อนนะคะ  ทะยอยลงรายละเอียดค่ะ

ยังหากระทู้ตัวเองจากหน้ารวมไม่เจอนะนี่. แต่กดจากmy kratoo เอานะคะ
ไม่รู้ว่าตั้งสำเร็จหรือไม่

พูดถึงเจ้า Marzipan. คนไทยอาจจะไม่ค่อยคุ้น. แต่ฝรั่งเป็นที่รู้จักมาเนิ่นนาน. ตั้งแต่ทานเล่นๆกับน้ำชา. ใส่เป็นใส้ขนมปัง. เอามาตกแต่งเค้กแบบที่จขกททำ. หรือปั้นเป็นของตกแต่งขนมหวานชิ้นเล็กชิ้นน้อย

จขกท. พยายามหามาหลายสูตรค่ะ. ไม่ค่อยมีที่ดีๆและทำออกมาสวยๆถูกใจ

สุดท้ายลงทุนควักกระเป๋า. ได้คู่มือเล่มนี้มา. ราคาโหดมาก. แต่ผลออกมาดีมากค่ะ

จากรูปเค้กชิ้นนี้. จขกท ทำเองครั้งแรกนะคะ.  

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 54 00:39:58

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 54 00:16:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com