Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยคิดเมนู มาม่า หน่อยค่ะ ซื้อมาเยอะแล้วน้ำไม่ท่วม ค่ะ(ไม่ได้ตุนนะคะอ่านข้างในได้เลย) ติดต่อทีมงาน

จากการที่ประเมินสถานการ์ด้วยตัวเอง คิดว่า

บ้านเราคงท่วมแน่ๆ  น้องๆ ทั้งหมด 6 ครอบครัว

จะมาอยู่บ้านเรา เพราะว่าบ้านเรา 3 ชั้น

ไม่อยากให้ไปศูนย์อพยพ สงสารหลานๆ

(อยู่อำเภอเดียวกันทั้งหมด)

เตรียมของไว้เยอะค่ะ เผื่อน้องๆ ด้วย กลัวหลานๆอดด้วย

สุดท้ายไม่ท่วม ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี มาม่าที่ซื้อไว้ต้องเอาออกมากิน

ช่วยคิดเมนูให้หน่อยค่ะ

ใครมาเมนูแปลกๆ แนะนำได้จ้า

ขอบคุณมากๆเลย

จากคุณ : พาไล
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 16:48:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com