Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]++++ช้างม่อยกาแฟ@เวียงเชียงใหม่ (ร้านชื่อเหมือนจะขายกาแฟ แต่ เค้าขึ้นชื่อเรื่องก๋วยเตี๋ยวเนื้อนะค่ะ)++++ ติดต่อทีมงาน

.. เหมันต์สวัสดิ์ค่ะ ..เพื่อนๆ พี่ก้นครัว ..
.. ฤดูกาลได้ผันผ่าน (แต่แปรปรวนอย่างน่าตกใจ) ไปอีกฤดู
หนึ่งแล้วนะคะ .. หนุงหนิง รู้สึกเป็นกังวล เป็นห่วงเป็นใยต่อ
สภาพสิ่งแวดล้อมของโลกเราจังเลยค่ะ .. ไม่คิดว่าการเปลี่ยนแปลง
ที่มีผลกระทบสำคัญต่อ "บ้าน"หลังเดียวของเรา จะเข้ามาเร็วไวอย่างนี้
ไม่อยากเป็นสักขีพยานเลยค่ะ ..

.. เป็นกำลังใจต่อผู้ได้รับผลกระทบในยามนี้นะค่ะ ..

แต่ขณะเดียวกันนี้ .. อากาศที่แม่สอด กำลังเย็นสบาย ..
น่ารื่นรมณ์ ดีเหลือเกิน ..
มองไปก็เคลิ้มๆนึกว่าเป็น Hokkaido ตอน Summer .. ค่ะ ..
มีโอกาสก็แว๊บมาเยือนได้นะค่ะ

ติ๊งต่าง .. จินตนาการไป ก็มีความสุขดีเหมือนกันไปค่ะ .. ^^!! ..

(ภาพประกอบ: ไร่ถั่วเขียว บนภูมิประเทศแบบลูกฟูก ที่ตำบลแม่กาษา อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก)

จากคุณ : ปรีสันต์
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 15:49:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com