Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีสูตร ทอดไข่เจียว ให้กรอบทั้งแผ่น ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเคยไปกินข้าวที่ร้านอาหารตามสั่งที่นึง ที่สงขลา แล้วเค้าทอดไข่เจียวหมูสับ ใช้ไข่ไก่แค่ฟองเดียว เค้าทำได้อร่อยมากค่ะ เพราะกรอบทั้งแผ่นเลย เคยไปยืนดูเค้าทอด ก็เหมือนทอดธรรมดา (ไม่ได้ใส่ผงอะไรพิเศษ) แต่พอกลับมาทำเองที่บ้าน ก็ทอดได้ไม่เหมือนสักที (หรือว่าเป็นที่กะทะไม่เหมือนกันน้อ)

จึงอยากขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยค่ะ ใครพอจะมีเคล็ดลับแนะนำบ้างคะ

จากคุณ : kiteo_jung
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 54 14:28:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com