Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....ทอดมันกุ้ง...ทำยังไงให้อร่อย....ไม่อยากครับ...... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับสมาชิกทุกๆท่าน
วันนี้ตะโกจะมานำเสนอ เมนูที่หลายๆคนต้องชอบ
เหมาะสำหรับ ทานเป็นอาหารว่าง กับแกล้ม หรือ ให้ลูกๆหลานๆทานก็ดี
เคยกันใช่ไหม?ครับ เวลาไปสั่งทานตามร้านอาหาร แล้วต้องสั่งเมนูนี้ เพื่อให้เด็กเล็กทาน บางร้านก็จะทำอร่อย  และร้านอีกไม่น้อยก็ทำ "ไม่ได้เรื่อง"
แป้งแยะ ข้างในแฉะๆ รสชาติกุ้งแทบจะหาไม่เจอ

เอาล่ะครับ วันนี้ตะโก เปิดสูตร แบบฉบับของตะโก ที่ทำทานหลายครั้งแล้ว รสชาติไม่เปลื่ยนแปลง อร่อยจริงๆ ตะโกยืนยันครับ  เพราะไม่ใช่เมนูที่เพิ่งหัดทำครับ

ปล ภาพไม่สวยนะครับวันนี้ รีบๆถ่าย มือไม้เละหมดเลยครับ

ไปครับ เข้าครัวกัน คุณแม่ คุณลูก วันหยุดนี้จัดเลยนะครับ ทำไม่อยากจริงๆครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 13:08:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com