Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....เมนูง่าย...สบายๆวันหยุด....สิ้นคิดจริงๆครับ..... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน ตะโกยังไม่ได้ตอบกระทู้ ด้านล่างเลย มีหลายคอมเม้นท์มากครับ ยังไงตะโกขอตอบแทนสมาชิกทุกๆท่านด้วยเมนูนี้นะครับ ทำง่ายมาก ตะโกจะอธิบายแบบเลยละเอียดครับ

จากที่วันก่อนอยากทานผัดกระเพราะ แต่แม่ค้าเค้าผัดใส่ถั่ว ใส่หอมใหญ่ ตะโกเลยไม่ได้ทาน กลับไปอิ่มจาก ทอดมันกุ้ง  วันนี้เลยจัด กุ้งกระเพราซะเลย แบบว่า เอากันให้เบื่อกันไปข้างนึงกับกุ้ง

ตะโก ไม่ได้ถ่ายวิธีทำนะครับ เพราะไม่มีขั้นตอนยุ่งยาก ซับซ้อนอะไร
แค่มีเทคนิค ทำให้กุ้งเด้งกรอบ นิดเดียวเท่านั้นครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 13:36:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com