Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุ๊กกี้สัปรด ติดต่อทีมงาน

วันนี้ทำคุ๊กกี้สัปรด ตามออเดอร์ค่ะ 1กกมีคนเค้ามาสั่ง เลยถือโอกาสเก็บภาพ และเอาสูตรมาแบ่งปันค่ะ คุ๊กกี้สัปรดของมาเลเซียจะหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ  แต่ที่นี่เค้าเรียกขนมชนิดนี้ว่า tart ค่ะ ไม่ได้เรียกคุ๊กกี้ แต่น้ำเรียกคุ๊กกี้ตลอดเลย อิอิ แบบว่าชินกับคุ๊กกี้หนอนไส้สัปปะรดบ้านเราอ่ะค่ะ

ลืมบอกชื่อขนมชนิดนี้เป็น ภาษาท้องถิ่น ชื่อ tart nanas(nenas) gulung

tart   ทาร์ท
nanas(nenas)  สัปปะรด
gulung  ม้วน

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 54 21:10:51

จากคุณ : jena_naam
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 20:17:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com