Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"""""""ขนมปังมันฝรั่งสักชิ้นไหมคะ ^^""""""""""""""""" ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าตื่นมาทำขนมปังสูตรแบบญี่ปุ่น

ที่ใช้ water roux (แป้งกวนๆ) เป็นส่วนผสม

คาดหวังว่ามันจะดี แล้วก็ในสูตรใส่กาแฟด้วย

เลยคิดว่าอยากทำขนมปังปอนด์รสกาแฟ

แต่.........ขนมปังมันไม่ขึ้นเลยค่ะ เสียดาย

ไม่ได้สิ วันหยุดไม่ได้ทำขนมปัง ไม่ได้เปิดเตา ไม่ได้จับพิมพ์ขนมปัง

ตายแน่ๆ อย่ากระนั้นเลย ทำขนมปังมันฝรั่งสูตรคุณหน่อง

อะไรก็แล้วแต่ ดีทุกแบชจริงๆ

แล้วก็อดไม่ได้ ต้องเอามาโชว์อีก แหะๆ

ไม่ได้ถ่ายก่อนอบมาให้ดูนะคะ มีแต่ตอนอบเสร็จแล้ว ร้อนๆเลยค่ะ

วันนี้จ้องหน้าเตาเลยค่ะ ข้างบนเลยไม่ไหม้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ สีกำลังดี

ตอนนี้เริ่มรู้ใจพี่ HOUSE WORTH แล้วค่ะ

จากคุณ : zhanghuili
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 20:28:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com