Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ชวนอ้วน] ... Coffee Ice Cream หอมมัน แบบไม่แคร์อากาศเย็นๆ ค่ะ ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ยังคงเดินหน้าทำขนมอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากปิดเทอมอยู่นั่นเอง
แต่วันนี้ก็ปิดเป็นวันสุดท้ายแล้วค่ะ พรุ่งนี้ (13 ธ.ค.) ก็เปิดเทอมแล้ว
ยังไม่พร้อมจะเรียนเลย ปิดมาไม่ได้ทบทวนอะไรเลย เอาแต่ทำขนม ฮ่าฮ่าฮือฮือ T^T

เอาล่ะ เวิ่นเว้อมานาน เข้าเรื่องดีกว่า
แม้อากาศจะเย็นเอ๊าเย็นเอา (จนทำให้ไม่อยากตื่น) แต่เราอยากกินไอติมนี่หน่า
วันก่อนทำทีรามิสุไป ยังติดใจรสชาติกาแฟอยู่เลย วันนี้เลยจัดไปค่ะ ปั่นไอศกรีมกาแฟกินกันดีกว่า ฮิฮิ
รสโปรดของเบลล์ คุณพ่อ และคุณแม่เลยทีเดียว ^^

สำหรับไอศกรีมกาแฟวันนี้ เบลล์เอาสูตรมาจากคุณ flymom นะคะ
คุณ flymom ได้โพสต์ไว้นานแล้ว และเบลล์ก็เคยทำไปแล้วรอบนึงแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้
คราวนี้ก็ยังใช้สูตรเดิมค่ะ สูตรเขาอร่อยจริงอะไรจริงค่ะ ทำง่ายด้วย
(อะไรยากๆ เบลล์ไม่ค่อยอยากทำค่ะ กลัวเจ๊ง ฮ่าฮ่า)

มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ :)

จากคุณ : Stradivarius
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 18:39:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com